ผู้เขียน หัวข้อ: สร้างตัวละครที่อยากให้มี ในวันพีช  (อ่าน 2147 ครั้ง)

Angelbelle

• พ่อครัว
  • Like: +2/-3
ข้อมูลมีดังนี้ึค่ะ
ชื่อ
เรือชื่อ
ตำแหน่ง
ความสามารถ/ผลปีศาจ(คิดเองกะได้)/วิชาลับ
ลูกเรือ/เพื่อน/พี่น้อง(จำแนกมาเลยน่ะค่ะ)
ประวัติ
อาวุธ
สิ่งที่แพ้
ค่าหัว(ไม่เกิน 300ล้าน ค่ะ)

สำหรับตัวเราเองดังนี้
ชื่อ: Angel La Belle
กลุ่ม: กลุ่มโจรสลัด AngelLa
เรือชื่อ:SwanHawk
ตำแหน่ง:กัปตัน,หมอ,นักโบราณคดี
ผลปีศาจ:ฮานะ ฮานะ สายร่วงโรย
ลูกเรือ/เพื่อน/พี่น้อง:เพื่อน-มารินะ นักดาบคู่หญิง,เดียมอน ผู้มีพลังผลปีศาจ อิซะ อิซะ(นักเขียน),ฮาบาระ โจ กุ๊ก,ฮาบาระ ริน หมอ,ไอซากะ เกียว พลซุ่มยิง,อูราระ นักดนตรี(ไอดอล โจรสลัด),ซูคุคุมะ นักซ่อมเรือ/พี่น้อง-แองเจิล ลา ฟิโอนา ผู้มีพลังผลปีศาจ โดระ โดระ สามารถควบคุมตุ๊กตา ได้
ประวัติ:
เบลล์เติบโตมาในหมู่บ้าน ซึ่ง ถูกกองทัพเรือเข้ายึดครอง ทำให้เธอและครอบครัวของเธอถูกฆ่า เหลือแต่น้องของเธอ ทำให้เธอนั้นเคียดแค้น กองทัพเรือ เธอออกเดินทางมาถึงหมู่บ้านแห่งหนึ่งซึ่งเธอขออยู่อาศัยด้วยและถูกดูแล อย่างดี จนกระทั้งเธอไปช่วยเก็บสมุนไพรกับน้องสาวของเธอไปเจอผลปีศาจเธอและน้องสาวซึ่งหิวโหย ได้กินผลปีศาจลงไปทำให้มีพลังของผลปีศาจ จนกระทั้ง อายุ17 เธอได้สัญญากับคนในหมู่บ้านว่าจะกลับมาช่วยหมู่บ้านจากกองทัพเรือ เธอจึงเริ่มแผนการทำลายล้างกองทัพเรือ หลังจากนั้นก็ได้รับค่าหัวมากมายจกาการไปกำจัด โจรสลัดต่างๆ เธอใฝ่ฝันว่าจะเจอกับพวกลูฟี่
อาวุธ: พัดด้ามยาว
สิ่งที่แพ้:ไฟ
ค่าหัว:299.99 ล้าน เบรี

เอาตัวละครของพวกคุณมาอวดกันบ้างสิค่ะ ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/10/12 17:41 น. โดย Angelbelle »
ชื่อ:Anohime Yuki(อาโนะฮิเมะ ยูกิ)
ฉายา:ผีเสื้อแห่งสงคราม
กลุ่ม:โจรสลัดหมวกฟาง
เรือชื่อ:เทาซัน ซันนี่(Thousand Sunny)
ตำแหน่ง:นักสำรวจบนเรื่อ
ผลปีศาจ:โชอุโชอุ(ChouChou)สายพารามีเซีย-โชออน(สายผสม มี1เดียวในโลก)

GM-Ace

• GM
  • ลูกเรือ
  • Like: +7/-1
Re: สร้างตัวละครที่อยากให้มี ในวันพีช
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04/10/12 11:18 น. »
แก้ไขให้สามารถโพสคอมเม้นท์ของกระทู้นี้ได้ตามปกติแล้วนะครับ
**ขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยครับ** ^/\^
~~~~~~~~~~... ขอบคุณมากจริง ๆ...~~~~~~~~~~

Angelbelle

• พ่อครัว
Re: สร้างตัวละครที่อยากให้มี ในวันพีช
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04/10/12 17:32 น. »
งั้นแสดง ว่ามีคนตอบ แต่ ไม่สามารถแสดงได้หรอค่ะเนี่ย
ชื่อ:Anohime Yuki(อาโนะฮิเมะ ยูกิ)
เรือชื่อ:เทาซัน ซันนี่(Thousand Sunny)
ผลปีศาจ:โชอุโชอุ(ChouChou)สายพารามีเซีย-โชออน(สายผสม มี1เดียวในโลก)

GM-Eneru

• GM
  • จ้าวแห่งโจรสลัด
  • Like: +376/-26
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05/10/12 09:19 น. »
ถ้าแค่คิดอะได้ แต่ถ้านำไปสร้างคงไม่ได้เพราะ เนื้อเรื่องเกมอิงจากเนื้อเรื่องในการ์ตูนวันพีช
ถ้าเปลี่ยนเป็นเสนอสัตว์เลี้ยง น่าจะได้อยู่นะครับ อิอิ

Angelbelle

• พ่อครัว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05/10/12 19:13 น. »
อันนี้แค่จินตนาการอ่ค่ะ เนื่องจากจะนำตัวละครที่ทุกคนนำเสนอมาเป็นนิยาย โจรสลัดอ่ะคะ่ ต้องขอโทษด้วยเนื่องจากไม่ได้ แถลงการไป ส่วนสัตว์เลี้ยงอยากจะนำเสนอ คือ เอาเป็น นกแก้ว-หงส์ฟ้า-มังกรจิ๋ว-นางฟ้า-นางเงือก อย่างนี้อ่ะค่ะ

GM-Brook

• GM
  • รองกัปตัน
  • Like: +93/-8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06/10/12 09:04 น. »
อันนี้แค่จินตนาการอ่ค่ะ เนื่องจากจะนำตัวละครที่ทุกคนนำเสนอมาเป็นนิยาย โจรสลัดอ่ะคะ่ ต้องขอโทษด้วยเนื่องจากไม่ได้ แถลงการไป ส่วนสัตว์เลี้ยงอยากจะนำเสนอ คือ เอาเป็น นกแก้ว-หงส์ฟ้า-มังกรจิ๋ว-นางฟ้า-นางเงือก อย่างนี้อ่ะค่ะ

ทางทีมงานขอรับเรื่องไว้ก่อนนะครับ อย่างไรจะนำไปเสนอกับทางทีมงานที่ดูแลในส่วนนี้ให้นะครับ...
และต้องขอขอบคุณท่านผู้เล่นด้วยนะครับ ที่ช่วยนำเสนอเข้ามาครับผม
;) ;) ;)

Angelbelle

• พ่อครัว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06/10/12 10:13 น. »

ทางทีมงานขอรับเรื่องไว้ก่อนนะครับ อย่างไรจะนำไปเสนอกับทางทีมงานที่ดูแลในส่วนนี้ให้นะครับ...
และต้องขอขอบคุณท่านผู้เล่นด้วยนะครับ ที่ช่วยนำเสนอเข้ามาครับผม
;) ;) ;)
จะรอส่วนนี้น่ะค่ะ รอคนเข้ามาตอบตัวละคร อยู่ยังไง ก็รอคนมาสนเอตัวละครไว้ใส่ในนิยายรอแล้ว ;D