ผู้เขียน หัวข้อ: บางตัว เปลี่ยนคลาส 2 ทำไม  (อ่าน 2936 ครั้ง)

Akanitza

• ลูกเรือ
  • **
  • Like: +0/-3
บางตัว เปลี่ยนคลาส 2 ทำไม
« เมื่อ: 18/12/12 23:28 น. »
โคนิส ที่เป็น buf เพิ่มโทสะ จะเปลี่ยนคลาส 2 ไปทำไมครับ เสียสีม่วงตั้ง 700!!!!!!!!
ตัวอื่นเปลี่ยนคลาสอย่างโหด ใช้วิญญาณเปลี่ยนน้อย  แต่โคนิส เปลี่ยนแล้ว str+8 agi+3 int+1 status ตัวภาษาอักกิดไม่เปลี่ยนเพิ่มประมาณ 0.04 จะเพิ่มทำไม   เสียวิญญาญตั้ง 700  หรือท่าไม้ตายที่เห็นเปลี่ยนไปจะแรงขึ้น !!! เหอะ ไม่มีทาง โจมตีเวท D
ของเดิมสกิลพิเศษเพิ่ม 40 ทุกคนยกเว้นตัวเอง   ของใหม่เพิ่ม 25 ทุกคนรวมตัวเองใช้ไม้ครับ สุดยอด  หน้าเปลี่ยนคลาส 2 มาก
เดี๋ยวผมจะเก็บวิญญาณม่วง เปลี่ยนมันเป็นตัวแรกของทีมเลย ใช้เวล 75 ด้วย อย่างโหด

Akanitza

• ลูกเรือ
  • **
Re: บางตัว เปลี่ยนคลาส 2 ทำไม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18/12/12 23:29 น. »
ตัวบัพใหม่อีก 3 ตัวอีก เจสสิก้า กีวี โมสึ เสียวิญญาณเปลี่ยนคลาสแล้วได้อะไรครับ

softrock

• ลูกเรือ
  • **
  • Like: +2/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18/12/12 23:55 น. »
โคนิส ที่เป็น buf เพิ่มโทสะ จะเปลี่ยนคลาส 2 ไปทำไมครับ เสียสีม่วงตั้ง 700!!!!!!!!
ตัวอื่นเปลี่ยนคลาสอย่างโหด ใช้วิญญาณเปลี่ยนน้อย  แต่โคนิส เปลี่ยนแล้ว str+8 agi+3 int+1 status ตัวภาษาอักกิดไม่เปลี่ยนเพิ่มประมาณ 0.04 จะเพิ่มทำไม   เสียวิญญาญตั้ง 700  หรือท่าไม้ตายที่เห็นเปลี่ยนไปจะแรงขึ้น !!! เหอะ ไม่มีทาง โจมตีเวท D
ของเดิมสกิลพิเศษเพิ่ม 40 ทุกคนยกเว้นตัวเอง   ของใหม่เพิ่ม 25 ทุกคนรวมตัวเองใช้ไม้ครับ สุดยอด  หน้าเปลี่ยนคลาส 2 มาก
เดี๋ยวผมจะเก็บวิญญาณม่วง เปลี่ยนมันเป็นตัวแรกของทีมเลย ใช้เวล 75 ด้วย อย่างโหด
แล้วเคยไปค้นอันเก่าๆอ่านไหมครับ GMเคยเข้ามาตอบหลายครั้งแล้วว่าแปลผิดที่ถูกคือเพิ่มโทสะ 45 กำลังแก้ไขอยู่ ก่อนที่จะโวยหาข้อมูลก่อนดีกว่ามั้ย รู้ว่าตัวเองผิดยังงี้จะออกมาขอโทษรึเปล่ารึปล่อยเลยตามเลย อย่าสักแต่ว่าด่าเอามันครับ คิดก่อน

Akanitza

• ลูกเรือ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19/12/12 01:02 น. »
ไหนครับคำด่า ผมด่าอะไร GM หรือ เซิฟครับ ผมเรียกร้องอะไรหรอ หรือ โวยว่าเซิฟห่วย แย่ ไม่สมดุล .....

ไอ้เรื่องสกิลพิเศษ ถ้ามีคนโพสไว้เมื่อนานมาแล้ว  ผมต้องขออภัยด้วย  แต่นั่นก็เป็นแค่ประเดนเล็กๆ
ผมพูดตั้งหลายเรื่อง เรื่อง str agi int status ตัวอังกฤษ วิญญาณม่วง   แต่กลับหยิบประเดนๆเดียวมาถก แล้วบอกผมไม่ดูโพสเก่าๆ ผมผิด จะออกมาขอโทษรีเปล่าแล้วแต่....

ผมจะขอโทษแค่เรื่องสกิลพิเศษ ที่มีคนเคยโพสแล้ว ผมดูย้อนไป 5-6 หน้าไม่เจอ ต้องขอโทษ และ ขออภัยด้วย (แปลกดียังไม่ได้ด่าใครหรือทำให้ใครเดือดร้อนแต่ต้องขอโทษ แต่ผมก็ทำจนชินและมีไรขอโทษไว้ก่อน)

ไปดูการเปลี่ยนคลาสของ   คายะ กับ วี่วี่ ซิ สายเดียวกัน status str agi int ขึ้นเพียบ status ภาษาอังกิดก็ขึ้นทุกอัน
แต่ใช้วิญญาณม่วง 700 เท่ากัน 

ส่วนเรื่องอื่นๆ ถ้ามีคนโพสแล้วช่วยแจ้งที  ว่ามีอะไรผิดอีก

sakura55

• สามัญชน
  • *
  • Like: +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19/12/12 02:08 น. »
ไม่ต้อง เถียงกันคับ ผม ลองมาแล้ว เค้าพิม ผิดมันไม่ใช่ 25 คับ แต่เป็น 45   เปลี่ยน คลาส เหมอืน ถึกขึ้นนิดนึง กับ โทสะ เพิ่มเป็น 45 คับ ตอนแรก ผมก็คิด เหมอืนกัน เปลี่ยนทำไม เปลือง  แต่พอเปลี่ยนแล้ว มาดู โทสะ มันเพิ่มเยอะกว่าเดิม นิดนึง

ที่สำคัญ ผมไม่รู้นะ แต่เซิฟผม อะ คนใช้ โคนิส  unti ที  dmg 15000+ เค้าเอามาแทนคายะ คลาส 2 ด้วยซ้ำ สเตตัส ถึง จะเห็นเพิ่มน้อย แต่ เมื่อของ โหด มันก็แรงใช้ได้นะคับ

Akanitza

• ลูกเรือ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19/12/12 08:49 น. »
ขอบคุณครับ

OdiWel

• ลูกเรือ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20/12/12 10:37 น. »
ขึ้นๆ 5555

ManSmtih

• หน่วยปืนใหญ่
  • Like: +36/-13
    • http://webboard.pop.in.th/index.php?topic=3660.15
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20/12/12 12:56 น. »
ถ้ามีวิญญาณม่วงเหลือใช้จนไม่รู้จะทำอะไรเปลี่ยนโคนิสไปเหอะครับ 8)

แต่ถ้ามีจำกัดเปลี่ยนคายะดีกว่า  เพราะหากจะเปลี่ยนลูกเรือเนื้อเรื่องคนอื่นๆได้ก้ต้องเปลี่ยนคายะด้วยอยู่ดีนั่นแหละ
Name = ManSmith  Sever = 7
Name = MANSMIHT  Sever = 19
Lv.      = ?
คู่ต่อสู้ในเกมส์หรือ แค่ปิดเกมส์คุณก็ชนะแล้ว
สถานะ  งานเข้า

wertasdish

• รองกัปตัน
  • Like: +27/-15
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20/12/12 17:27 น. »
โคนิสเหมือนพลังไม่เพิ่มถ้าดูดีๆตรงสเตตัสเเล้วมันเพิ่มนะเออ
~ฮาๆไม่ซีเรียสนะ~

Akanitza

• ลูกเรือ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23/12/12 00:13 น. »
ออเห็นแล้วครับ เพิ่มนิดนึง ไม่รู้จะมีผลอะไรไม้ 
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

อีกเรื่อง ที่สกิลพิเศษจากเพิ่มโทสะ 40 เป็น 45 คือเพิ่มให้คนอื่นยกเว้นตัวเอง เหมือนเดิมใช้ไม้ครับ 
หรือ  เพิ่มให้ทุกคนและตัวเองด้วย 45

B2NGSDX45

• กัปตัน
  • Like: +480/-70
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23/12/12 01:51 น. »
ออเห็นแล้วครับ เพิ่มนิดนึง ไม่รู้จะมีผลอะไรไม้ 
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

อีกเรื่อง ที่สกิลพิเศษจากเพิ่มโทสะ 40 เป็น 45 คือเพิ่มให้คนอื่นยกเว้นตัวเอง เหมือนเดิมใช้ไม้ครับ 
หรือ  เพิ่มให้ทุกคนและตัวเองด้วย 45

> รู้สึกว่าตัวโคนิสเองจะไม่ได้นะคับ , ได้แค่เพื่อนร่วมทีมแบบเดิม !!

> ผิดพลาดอะไรขออภัย  :)

ikenji555

• ลูกเรือ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23/12/12 03:55 น. »
เปลี่ยนไปเลยครับ ทั่ง โครนิส คายะ วีวี่ เพราะบางด่านหลังๆ ต้องใช้ วีวี่+คายะ  บางด่านก้อ วีวี่+โครนิส แล้วกว่าจะผ่าน ไนแมร์ของอุซปได้ ลูกแก้วเหลือชัว เพราะ ด่านอุซปยากจิงๆๆเพราะอุซป เอง555

KodomOza

• ลูกเรือ
  • **
  • Like: +3/-3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23/12/12 09:58 น. »
ไหนครับคำด่า ผมด่าอะไร GM หรือ เซิฟครับ ผมเรียกร้องอะไรหรอ หรือ โวยว่าเซิฟห่วย แย่ ไม่สมดุล .....

ไอ้เรื่องสกิลพิเศษ ถ้ามีคนโพสไว้เมื่อนานมาแล้ว  ผมต้องขออภัยด้วย  แต่นั่นก็เป็นแค่ประเดนเล็กๆ
ผมพูดตั้งหลายเรื่อง เรื่อง str agi int status ตัวอังกฤษ วิญญาณม่วง   แต่กลับหยิบประเดนๆเดียวมาถก แล้วบอกผมไม่ดูโพสเก่าๆ ผมผิด จะออกมาขอโทษรีเปล่าแล้วแต่....

ผมจะขอโทษแค่เรื่องสกิลพิเศษ ที่มีคนเคยโพสแล้ว ผมดูย้อนไป 5-6 หน้าไม่เจอ ต้องขอโทษ และ ขออภัยด้วย (แปลกดียังไม่ได้ด่าใครหรือทำให้ใครเดือดร้อนแต่ต้องขอโทษ แต่ผมก็ทำจนชินและมีไรขอโทษไว้ก่อน)

ไปดูการเปลี่ยนคลาสของ   คายะ กับ วี่วี่ ซิ สายเดียวกัน status str agi int ขึ้นเพียบ status ภาษาอังกิดก็ขึ้นทุกอัน
แต่ใช้วิญญาณม่วง 700 เท่ากัน 

ส่วนเรื่องอื่นๆ ถ้ามีคนโพสแล้วช่วยแจ้งที  ว่ามีอะไรผิดอีก

การที่จะเปลี่ยน คายะกะ วีวี่ได้ ต้องลงดันไนท์แมร์ก่อนคับ ซึ่งกว่าจงลงผ่านไปถึงจุดนั้นก็ต้องผ่านของตัวอื่นก่อนซึ่งก็ต้องใช้เวลามาก มันก็เลยต้องมีสิ่งชดเชยกันบ้างล่ะคับ ;D